Mapio Enwau – Rheilffyrdd

Dwi wedi creu salw map yn ddiweddar yn seiliedig ar enwau llefydd yng Nghymru e.e. pob Aber, Llan ayyb. I greu’r mapiau yma, dwi wedi bod yn defnyddio rhestr enwau OS Opendata (ar gael am ddim yma – linc).

Mae’r map isod yn dangos pobman yng Nghymru sydd â chysylltiad a’r rheilffordd. Y tro yma, dwi wedi cynnwys enwau strydoedd hefyd:

Map Rheilffyrdd

Map Rheilffyrdd


Mae’r enwau yn cynnwys “Gorsaf”, “Station”, “Rheilffordd” a “Railway”. Mae’r rhestr llawn isod:

EnwSirCyfeirnod Grid EastingCyfeirnod Grid Northing
'b' Station RoadBro Morgannwg302445.431166218.567
Back Station RoadConwy287023378376
Bro'r OrsafSir Gaerfyrddin245251.383239115.283
Bryn-Yr-OrsafPen-y-bont ar Ogwr282519181951
Clos Yr OrsafAbertawe267152197820
Ffordd-Yr-OrsafSir Gaerfyrddin262419.807212697.321
Gorsaf Y GlowrAbertawe260032.46203286.146
GorsaflePowys279196.603209532.453
Heol OrsafWrecsam330584345897
Heol Uchaf Yr OrsafSir Gaerfyrddin268722.336213356.091
Heol Yr OrsafSir Gaerfyrddin271278214079
Heol Yr OrsafPowys278986.757209841.081
Heol Yr OrsafSir Gaerfyrddin255019.504199442.617
Heol Yr OrsafRhondda Cynon Taf303429181322
Heol Yr OrsafTor-faen329562196209
Heol-Yr-OrsafPen-y-bont ar Ogwr283863183293
Lôn Y RheilfforddPen-y-bont ar Ogwr289092.378183925.663
Little Station RoadPen-y-bont ar Ogwr284032183326
Llys Yr OrsafPowys314528.549319273.11
Llys Yr OrsafSir Gaerfyrddin250366199535
Llysfaen Station RoadConwy289222378370
Lon Yr OrsafSir y Fflint324264363667
Lower Station RoadSir Gaerfyrddin268595213234
Lower Station StreetRhondda Cynon Taf301581201318
Maes Yr OrsafGwynedd275706.158308113.198
Maes Yr OrsafGwynedd276717.46309106.23
Maes Yr OrsafGwynedd276319.67308723.72
Maes Yr OrsafSir Benfro219882.192242808.442
Old Station RoadSir Gaerfyrddin241492219959
Old Station RoadPen-y-bont ar Ogwr281949177170
Old Station YardGwynedd252662.034367670.146
Old Station YardMerthyr Tudful309594196862
Old Station YardCaerffili316986189180
Railway CloseTor-faen325912.816204339.577
Railway CrescentCastell-nedd Port Talbot285358.5196393.896
Railway CrescentCastell-nedd Port Talbot285621.594196264.962
Railway CrescentCastell-nedd Port Talbot285931.062196303.987
Railway PlaceSir Gaerfyrddin250081.4199619.8
Railway RoadWrecsam332955.621351678.728
Railway RoadWrecsam329706353797
Railway StreetRhondda Cynon Taf299776203147
Railway StreetBlaenau Gwent321600.028200738.941
Railway StreetCaerdydd317157.2178333.914
Railway StreetMerthyr Tudful310500197288
Railway StreetCaerdydd320091176861
Railway StreetCaerffili323858190813
Railway StreetCasnewydd330822.61188164.971
Railway TerraceWrecsam330167343788
Railway TerraceSir Benfro196583.985205160.518
Railway TerraceCastell-nedd Port Talbot274730.7212945.9
Railway TerraceCastell-nedd Port Talbot282953202663
Railway TerraceCaerffili316580203278.146
Railway TerraceCaerffili310375205514
Railway TerraceMerthyr Tudful305378205215
Railway TerraceCaerffili313833.86203441.786
Railway TerraceBlaenau Gwent319783.325208138.823
Railway TerraceCaerffili310392205483.4
Railway TerraceSir Gaerfyrddin250475199570
Railway TerraceAbertawe259447.795198302.347
Railway TerraceCastell-nedd Port Talbot274016.821194127.909
Railway TerraceAbertawe263091.989195122.74
Railway TerraceRhondda Cynon Taf298482192773
Railway TerracePen-y-bont ar Ogwr286000194465
Railway TerracePen-y-bont ar Ogwr293167190202
Railway TerracePen-y-bont ar Ogwr289898.915193204.821
Railway TerraceRhondda Cynon Taf294700195745
Railway TerraceRhondda Cynon Taf299752191537
Railway TerraceBro Morgannwg318273.514171750
Railway TerraceCaerdydd316829176165
Railway TerraceCaerdydd313247.399182053.596
Railway TerraceRhondda Cynon Taf303588.789182393.26
Railway TerraceRhondda Cynon Taf306049197546
Railway TerraceCaerffili315971186500
Railway TerraceMerthyr Tudful310059197113
Railway TerraceRhondda Cynon Taf302473192862
Railway TerraceCaerffili315372198500
Railway TerraceCaerffili321500195342
Railway TerraceTor-faen329489198000
Railway ViewBlaenau Gwent314347209730
Railway ViewBlaenau Gwent316841208684
Railway ViewRhondda Cynon Taf299511194150
Railway ViewRhondda Cynon Taf300187.025190741.19
Railway ViewSir Fynwy348744.336187696.163
Rhodfar OrsafRhondda Cynon Taf308585.114185711.141
Station ApproachWrecsam332980350746
Station ApproachSir y Fflint335668.969369117.689
Station ApproachSir Benfro211989214690
Station ApproachSir Gaerfyrddin241314219755
Station ApproachBlaenau Gwent316888210000
Station ApproachPen-y-bont ar Ogwr289437.24184251.16
Station ApproachBro Morgannwg318400171396.762
Station ApproachRhondda Cynon Taf303564181457
Station ApproachCasnewydd327789187119
Station Approach RoadBro Morgannwg311451.635166669.921
Station AvenueWrecsam328777337774
Station AvenueCaerffili317929.347192520.916
Station CloseRhondda Cynon Taf296137.575205902.246
Station ClosePen-y-bont ar Ogwr281973.538177194.683
Station CloseSir Fynwy347476.881187690.368
Station CourtWrecsam331944353393
Station CrescentPowys305957.904261363.48
Station FarmTor-faen329864196000
Station HillSir Benfro194558.027238214.268
Station HillSir Gaerfyrddin228284.7217440.95
Station HillBlaenau Gwent321677204188
Station HillPen-y-bont ar Ogwr290732179867
Station HillPen-y-bont ar Ogwr285318191078
Station LaneSir y Fflint331086.124365815.336
Station LaneSir y Fflint331086.124365815.336
Station PlaceCaerffili323954.951190516.55
Station RoadYnys Mon233417.267373314.957
Station RoadYnys Mon232750373832
Station RoadYnys Mon228951.779379045.857
Station RoadYnys Mon232193.489373701.967
Station RoadGwynedd258428.864300593.72
Station RoadGwynedd258243.478323342.759
Station RoadGwynedd258349.021323308.726
Station RoadGwynedd258553.732323189.962
Station RoadGwynedd246781353029.25
Station RoadGwynedd248696352904
Station RoadYnys Mon252754.028371573.58
Station RoadYnys Mon252849.699371489.612
Station RoadGwynedd253897.643363623.705
Station RoadGwynedd257632371632
Station RoadGwynedd261594.428312906.445
Station RoadGwynedd261232.454315852.169
Station RoadGwynedd271035335852
Station RoadGwynedd261115.24336066.543
Station RoadConwy279487.27356532.288
Station RoadGwynedd270357.39341995.62
Station RoadGwynedd265132.856372902.898
Station RoadGwynedd265270.006372768.994
Station RoadConwy278031379054
Station RoadConwy268033.911375035.985
Station RoadConwy279650.805361930
Station RoadGwynedd287933329957.037
Station RoadGwynedd287971.406329964.616
Station RoadGwynedd292894.105336230
Station RoadGwynedd292894.105336230
Station RoadConwy282422378672
Station RoadConwy287049378451
Station RoadConwy282359378687
Station RoadConwy290725.25378310
Station RoadConwy282113378719
Station RoadPowys314656319272
Station RoadPowys308839324686
Station RoadSir Ddinbych312651.323358332.947
Station RoadSir Ddinbych302083.314377851.282
Station RoadSir y Fflint319659.75377772.25
Station RoadSir Ddinbych305689.75366427
Station RoadSir y Fflint311918384122
Station RoadSir y Fflint311467.241383524.97
Station RoadSir Ddinbych306500383222
Station RoadSir y Fflint312000384231
Station RoadWrecsam328556.97337626.723
Station RoadWrecsam339437345694
Station RoadWrecsam327918.163342935.208
Station RoadWrecsam337492.135341701.795
Station RoadWrecsam336350.345357157.744
Station RoadWrecsam335812347797
Station RoadWrecsam336258357164.875
Station RoadWrecsam329958353586
Station RoadWrecsam331307.462348944.541
Station RoadWrecsam331317.035349021.514
Station RoadWrecsam336013357188
Station RoadWrecsam327049.149342456.72
Station RoadWrecsam338213341276
Station RoadWrecsam337788341628
Station RoadWrecsam338701.304340876.734
Station RoadWrecsam330101.852343770
Station RoadWrecsam331311.174348960.072
Station RoadWrecsam339333345674
Station RoadSir y Fflint331890.865368343.59
Station RoadSir y Fflint331274365796
Station RoadSir y Fflint333435.174366930
Station RoadSir y Fflint322087375355
Station RoadSir Benfro193249.996210668.599
Station RoadSir Benfro196652205119
Station RoadSir Benfro199096.941201230
Station RoadSir Benfro194848.788229826.328
Station RoadSir Benfro211951206086
Station RoadSir Benfro211544214679
Station RoadSir Benfro212544.55206564.367
Station RoadSir Benfro212593206627
Station RoadSir Benfro212953.1200475.4
Station RoadSir Benfro212658.135207029.299
Station RoadSir Benfro218355.435233929.607
Station RoadCeredigion217935245753
Station RoadSir Gaerfyrddin228317216799
Station RoadSir Gaerfyrddin220020216322
Station RoadSir Gaerfyrddin228941.925220752.122
Station RoadSir Gaerfyrddin228941.925220752.122
Station RoadSir Gaerfyrddin231359.243240392.221
Station RoadSir Gaerfyrddin240453.449206587.129
Station RoadSir Gaerfyrddin244698.459200777.838
Station RoadAbertawe258837.462204000.142
Station RoadSir Gaerfyrddin250853.126211340.281
Station RoadSir Gaerfyrddin250853.126211340.281
Station RoadAbertawe259545.011200939.144
Station RoadSir Gaerfyrddin256229.742201544.424
Station RoadAbertawe259500.455200946.096
Station RoadSir Gaerfyrddin244541.237236018.612
Station RoadSir Gaerfyrddin241125.097240094.856
Station RoadCastell-nedd Port Talbot279425.421204882.048
Station RoadSir Gaerfyrddin267435.149213782.878
Station RoadAbertawe270047200671
Station RoadSir Gaerfyrddin269996.606228602.601
Station RoadSir Gaerfyrddin263275.875222876.875
Station RoadSir Gaerfyrddin269437.431228617.799
Station RoadSir Gaerfyrddin270091.029228612.359
Station RoadCeredigion267907259999.73
Station RoadPowys282445.802212541.927
Station RoadRhondda Cynon Taf295925205734
Station RoadPowys285075.952211516.013
Station RoadPowys282445.802212541.927
Station RoadPowys288392.542246456.102
Station RoadPowys296750267918.286
Station RoadBlaenau Gwent319956.8208016.8
Station RoadBlaenau Gwent313238210585
Station RoadCaerffili315041202254
Station RoadBlaenau Gwent319087211577
Station RoadMerthyr Tudful303103207969
Station RoadCaerffili313177.6205550.746
Station RoadBlaenau Gwent317620207018
Station RoadMerthyr Tudful306553208059
Station RoadPowys311743.935222784.513
Station RoadPowys312819.11238878.96
Station RoadPowys311743.935222784.513
Station RoadPowys304226251288
Station RoadPowys303052291854
Station RoadSir Fynwy324396.322214226.878
Station RoadSir Fynwy323063213042
Station RoadSir Fynwy326540.72213689.76
Station RoadSir Fynwy324408214118
Station RoadSir Fynwy330452213550
Station RoadSir Fynwy323063213042
Station RoadPowys331415.872264282.496
Station RoadPowys328861.748272344.127
Station RoadPowys322193.997296984.433
Station RoadSir Fynwy341694207492
Station RoadSir Fynwy341534207623
Station RoadSir Benfro206826.169199136.978
Station RoadAbertawe259228.987196341.824
Station RoadAbertawe253127.599194602.789
Station RoadAbertawe254708195770
Station RoadAbertawe256373197967
Station RoadSir Gaerfyrddin250642199788
Station RoadCastell-nedd Port Talbot272403197500
Station RoadCastell-nedd Port Talbot276677189868
Station RoadAbertawe269042197342
Station RoadCastell-nedd Port Talbot279579194193
Station RoadCastell-nedd Port Talbot274311195313
Station RoadCastell-nedd Port Talbot279584194193
Station RoadCastell-nedd Port Talbot277236199250
Station RoadAbertawe266000195553
Station RoadAbertawe263230195264
Station RoadCastell-nedd Port Talbot277236199250
Station RoadCastell-nedd Port Talbot277272.996199216.014
Station RoadBro Morgannwg296871.2168866
Station RoadCastell-nedd Port Talbot289358.393196324.772
Station RoadPen-y-bont ar Ogwr293357.6193250
Station RoadRhondda Cynon Taf297502198461
Station RoadCastell-nedd Port Talbot289330196286
Station RoadPen-y-bont ar Ogwr287063.214188997.196
Station RoadRhondda Cynon Taf297506198500
Station RoadPen-y-bont ar Ogwr293357.6193250
Station RoadRhondda Cynon Taf295844196512
Station RoadCastell-nedd Port Talbot286189.297196132.062
Station RoadPen-y-bont ar Ogwr283866183278
Station RoadCastell-nedd Port Talbot289385.058196371.633
Station RoadCaerdydd314828179244
Station RoadBro Morgannwg318383171219
Station RoadBro Morgannwg315335.363171119.156
Station RoadBro Morgannwg306280166352
Station RoadRhondda Cynon Taf302511192916
Station RoadRhondda Cynon Taf308190.846194770.865
Station RoadCaerffili315174.291199936.009
Station RoadCaerffili314761190198
Station RoadRhondda Cynon Taf308986.631185065.913
Station RoadCaerffili314224.195194510.671
Station RoadRhondda Cynon Taf300034197099
Station RoadCaerdydd317841181948
Station RoadRhondda Cynon Taf308770.143185639.389
Station RoadRhondda Cynon Taf300942.054188311.641
Station RoadCaerdydd313362.984180372.826
Station RoadRhondda Cynon Taf308834.444185421.068
Station RoadCaerffili315057.319197536.481
Station RoadCaerdydd308363.527181422.424
Station RoadRhondda Cynon Taf300452192039
Station RoadTor-faen329453198780
Station RoadCaerffili323992190360
Station RoadCaerffili321345198343
Station RoadCasnewydd333784191021
Station RoadTor-faen332461192768
Station RoadCasnewydd336661187749
Station RoadCasnewydd336692187815
Station RoadSir Fynwy345805.354187788.93
Station RoadSir Fynwy347506.111187720.55
Station RoadSir Fynwy350471188253
Station RoadSir Fynwy353565.553193787.765
Station Road EastConwy271948376617
Station Road EastBro Morgannwg312806.673172960.793
Station Road EastBro Morgannwg312423.235173080.279
Station Road WestConwy271699376399
Station Road WestBro Morgannwg312234.473172932.163
Station RowCaerffili314033.709203152.489
Station RowPen-y-bont ar Ogwr290712189234.69
Station SquareGwynedd237457335000
Station SquareCastell-nedd Port Talbot275129197467
Station StreetYnys Mon224601382199
Station StreetConwy294752.499378681.468
Station StreetCaerffili311698206073
Station StreetRhondda Cynon Taf300437202514
Station StreetTor-faen326982203387
Station StreetPen-y-bont ar Ogwr290184192866
Station StreetRhondda Cynon Taf299725191725
Station StreetRhondda Cynon Taf293899.667198250
Station StreetPen-y-bont ar Ogwr285411191000
Station StreetBro Morgannwg312212168000
Station StreetCaerffili319383196208
Station StreetRhondda Cynon Taf302586.037191298.672
Station StreetCaerffili321169189346
Station StreetCasnewydd330905188126
Station TerraceConwy279556362311
Station TerraceConwy279557.736362291.288
Station TerraceConwy279615.687377883.956
Station TerraceCeredigion257995.44248378.661
Station TerraceCastell-nedd Port Talbot282034208948
Station TerraceMerthyr Tudful307445208102
Station TerraceBlaenau Gwent318561205327
Station TerraceRhondda Cynon Taf300680200041
Station TerraceMerthyr Tudful309439.75201172.992
Station TerraceCaerffili315267.761201831.586
Station TerraceAbertawe254602195849
Station TerraceCastell-nedd Port Talbot275500189937
Station TerraceCastell-nedd Port Talbot281891191915
Station TerracePen-y-bont ar Ogwr285192192927
Station TerraceBro Morgannwg318400171104.864
Station TerraceCaerdydd318779.747176560.234
Station TerraceCaerdydd314575176928
Station TerraceCaerffili314038187955
Station TerraceRhondda Cynon Taf303477.473181419.022
Station TerraceCaerffili311296.358195657.742
Station TerraceRhondda Cynon Taf305939197746
Station TerraceCaerffili311405190754
Station TerraceCaerffili315654186592
Station TerraceRhondda Cynon Taf301710180507
Station TerraceTor-faen329264196373
Station WaySir y Fflint330292361518
Station YardConwy279541.172362223.244
Tai GorsafSir Gaerfyrddin251151200778
Teras Y RheilfforddSir Gaerfyrddin262901.275221545.808
The Old StationBro Morgannwg301675.5167467.628
The Old StationBro Morgannwg301666.677167473.31

(Os yw stryd yn hir, neu gyda sawl cangen, gall ymddangos mwy nac unwaith yn y rhestr)